Kira Mu Yanzu!

A cikin rabin rabin shekarar, ƙimar ciniki tsakanin samfuran motar mu da ƙasashen RCEP sun ƙaru da kashi 49.2% a shekara

Dangane da kididdiga daga Babban Hukumar Kwastam, a farkon rabin shekarar 2021, kayayyakin injin lantarki na ƙasata da ƙasashe membobi 14 na Babban Hadin gwiwar Tattalin Arziki na Yanki (RCEP) sun sami ƙimar ciniki na dalar Amurka biliyan 4.13, shekara guda- karuwar shekara ta 49.2%, sama da ƙimar ci gaban masana'antu gaba ɗaya na maki 10.8, wanda ya kai kashi 32.8% na jimlar shigo da fitarwa na masana'antar.

 

Daga cikin su, fitar da kayayyaki ya kai dalar Amurka biliyan 3.02, babban karuwar shekara-shekara na kashi 53.3%, kuma matsakaicin ci gaban shekaru biyu shine 19.0%; Abubuwan da aka shigo da su sun kai dalar Amurka biliyan 1.11, karuwar shekara-shekara da kashi 39.2%, kuma matsakaicin ci gaban shekaru biyu shine 4.4%.
Daga hangen nesa na yanki, ƙimar shigo da fitarwa na samfuran wutar lantarki a cikin ASEAN ya kai dalar Amurka biliyan 2.3, karuwar shekara-shekara na kashi 90.7%, wanda ya kasance fitaccen ƙarfin tuƙi; kasuwanci tare da Japan da Koriya ta Kudu ya karu da kashi 30.7% da 33.4% bi da bi; shigo da kaya zuwa Australia da New Zealand ya ragu da sama da kashi 30%.
Amfana daga manufofi kamar ragin jadawalin kuɗin fito tsakanin wasu membobin RCEP, samun damar buɗe kasuwa, da cire wasu matakan shingen kasuwanci, cinikin samfuran motocin mu tare da ƙasashen RCEP ya ƙaru sosai.

 

LANDTOP maraba da duk abokai suna buƙatar nau'ikan ac motor daban, godiya.

Motor-YC


Lokacin aikawa: Aug-13-2021

Aika saƙonku zuwa gare mu:

Rubuta saƙonka a nan ka aika mana